Tsarin Ƙarfi Mai Girma Na Musamman Inci 6 Inci 8 Mai Zafi Na Karfe H Beam
Tsarin Samar da Kayayyaki
Tsarin samar da ƙarfe mai siffar H na waje yawanci ya haɗa da manyan matakai masu zuwa:
Shirya kayan da aka sarrafa: Yawancin lokaci ana amfani da kayan da ake amfani da su wajen samar da ƙarfe mai siffar H. Ana buƙatar a tsaftace su a kuma dumama su don sarrafawa da samar da su daga baya.
Sarrafa birgima mai zafi: Ana aika birgima mai zafi zuwa injin niƙa mai zafi don sarrafawa. A cikin injin niƙa mai zafi, ana birgima birgima na ƙarfe ta hanyar birgima da yawa kuma a hankali ana samar da shi zuwa siffar giciye ta ƙarfe mai siffar H.
Aiki a cikin sanyi (zaɓi): A wasu lokuta, domin inganta daidaito da ingancin saman ƙarfe mai siffar H, za a sarrafa ƙarfe mai siffar H mai zafi, kamar birgima a cikin sanyi, zane, da sauransu.
Yankewa da Kammalawa: Bayan an naɗe kuma an yi aiki a sanyi, ana buƙatar a yanke ƙarfe mai siffar H a gama shi bisa ga buƙatun abokin ciniki don biyan takamaiman buƙatun girma da tsayi.
Maganin saman: Tsaftace da hana tsatsa na ƙarfe mai siffar H don tabbatar da ingancin saman samfurin da juriyar tsatsa.
Dubawa da marufi: Yi duba inganci akan ƙarfe mai siffar H da aka samar, gami da duba ingancin kamanni, daidaiton girma, halayen injina, da sauransu. Bayan cin jarrabawar, za a shirya a aika shi ga abokin ciniki.
Girman Kayayyaki
| Naɗi | Unt Nauyi kg/m) | Sashe na Daidaitacce zane mm | Sashe-sashe Ama (cm²) | |||||
| W | H | B | 1 | 2 | r | A | ||
| HE28 | AA | 61.3 | 264.0 | 280.0 | 7.0 | 10.0 | 24.0 | 78.02 |
| A | 76.4 | 270.0 | 280.0 | 80 | 13.0 | 24.0 | 97.26 | |
| B | 103 | 280.0 | 280.0 | 10.5 | 18.0 | 24.0 | 131.4 | |
| M | 189 | 310.0 | 288.0 | 18.5 | 33.0 | 24.0 | 240.2 | |
| HE300 | AA | 69.8 | 283.0 | 300.0 | 7.5 | 10.5 | 27.0 | 88.91 |
| A | 88.3 | 200.0 | 300.0 | 85 | 14.0 | 27.0 | 112.5 | |
| B | 117 | 300.0 | 300.0 | 11.0 | 19.0 | 27.0 | 149.1 | |
| M | 238 | 340.0 | 310.0 | 21.0 | 39.0 | 27.0 | 303.1 | |
| HE320 | AA | 74.3 | 301.0 | 300.0 | 80 | 11.0 | 27.0 | 94.58 |
| A | 97.7 | 310.0 | 300.0 | 9.0 | 15.5 | 27.0 | 124.4 | |
| B | 127 | 320.0 | 300.0 | 11.5 | 20.5 | 27.0 | 161.3 | |
| M | 245 | 359.0 | 309.0 | 21.0 | 40.0 | 27.0 | 312.0 | |
| HE340 | AA | 78.9 | 320.0 | 300.0 | 85 | 11.5 | 27.0 | 100.5 |
| A | 105 | 330.0 | 300.0 | 9.5 | 16.5 | 27.0 | 133.5 | |
| B | 134 | 340.0 | 300.0 | 12.0 | 21.5 | 27.0 | 170.9 | |
| M | 248 | 377.0 | 309.0 | 21.0 | 40.0 | 27.0 | 315.8 | |
| HE360 | AA | 83.7 | 339.0 | 300.0 | 9.0 | t2.0 | 27.0 | 106.6 |
| A | 112 | 350.0 | 300.0 | 10.0 | 17.5 | 27.0 | 142.8 | |
| B | 142 | 360.0 | 300.0 | 12.5 | 22.5 | 27.0 | 180.6 | |
| M | 250 | 395.0 | 308.0 | 21.0 | 40.0 | 27.0 | 318.8 | |
| HE400 | AA | 92.4 | 3780 | 300.0 | 9.5 | 13.0 | 27.0 | 117.7 |
| A | 125 | 390.0 | 300.0 | 11.0 | 19.0 | 27.0 | 159.0 | |
| B | 155 | 400.0 | 300.0 | 13.5 | 24.0 | 27.0 | 197.8 | |
| M | 256 | 4320 | 307.0 | 21.0 | 40.0 | 27.0 | 325.8 | |
| HE450 | AA | 99.8 | 425.0 | 300.0 | 10.0 | 13.5 | 27.0 | 127.1 |
| A | 140 | 440.0 | 300.0 | 11.5 | 21.0 | 27.0 | 178.0 | |
| B | 171 | 450.0 | 300.0 | 14.0 | 26.0 | 27.0 | 218.0 | |
| M | 263 | 4780 | 307.0 | 21.0 | 40.0 | 27.0 | 335.4 | |
| Naɗi | Naúrar Nauyi kg/m) | Tsarin Sashe na Daidaitacce Girma (mm) | Sashen Yanki (cm²) | |||||
| W | H | B | 1 | 2 | r | A | ||
| HE50 | AA | 107 | 472.0 | 300.0 | 10.5 | 14.0 | 27.0 | 136.9 |
| A | 155 | 490.0 | 300.0 | t2.0 | 23.0 | 27.0 | 197.5 | |
| B | 187 | 500.0 | 300.0 | 14.5 | 28.0 | 27.0 | 238.6 | |
| M | 270 | 524.0 | 306.0 | 21.0 | 40.0 | 27.0 | 344.3 | |
| HE550 | AA | t20 | 522.0 | 300.0 | 11.5 | 15.0 | 27.0 | 152.8 |
| A | 166 | 540.0 | 300.0 | t2.5 | 24.0 | 27.0 | 211.8 | |
| B | 199 | 550.0 | 300.0 | 15.0 | 29.0 | 27.0 | 254.1 | |
| M | 278 | 572.0 | 306.0 | 21.0 | 40.0 | 27.0 | 354.4 | |
| HE60 | AA | t29 | 571.0 | 300.0 | t2.0 | 15.5 | 27.0 | 164.1 |
| A | 178 | 500.0 | 300.0 | 13.0 | 25.0 | 27.0 | 226.5 | |
| B | 212 | 600.0 | 300.0 | 15.5 | 30.0 | 27.0 | 270.0 | |
| M | 286 | 620.0 | 305.0 | 21.0 | 40.0 | 27.0 | 363.7 | |
| HE650 | AA | 138 | 620.0 | 300.0 | t2.5 | 16.0 | 27.0 | 175.8 |
| A | 190 | 640.0 | 300.0 | t3.5 | 26.0 | 27.0 | 241.6 | |
| B | 225 | 660.0 | 300.0 | 16.0 | 31.0 | 27.0 | 286.3 | |
| M | 293 | 668.0 | 305.0 | 21.0 | 40.0 | 27.0 | 373.7 | |
| HE700 | AA | 150 | 670.0 | 300.0 | 13.0 | 17.0 | 27.0 | 190.9 |
| A | 204 | 600.0 | 300.0 | 14.5 | 27.0 | 27.0 | 260.5 | |
| B | 241 | 700.0 | 300.0 | 17.0 | 32.0 | 27.0 | 306.4 | |
| M | 301 | 716.0 | 304.0 | 21.0 | 40.0 | 27.0 | 383.0 | |
| HE800 | AA | 172 | 770.0 | 300.0 | 14.0 | 18.0 | 30.0 | 218.5 |
| A | 224 | 790.0 | 300.0 | 15.0 | 28.0 | 30.0 | 285.8 | |
| B | 262 | 800.0 | 300.0 | 17.5 | 33.0 | 30.0 | 334.2 | |
| M | 317 | 814.0 | 303.0 | 21.0 | 40.0 | 30.0 | 404.3 | |
| HE800 | AA | 198 | 870.0 | 300.0 | 15.0 | 20.0 | 30.0 | 252.2 |
| A | 252 | 800.0 | 300.0 | 16.0 | 30.0 | 30.0 | 320.5 | |
| B | 291 | 900.0 | 300.0 | 18.5 | 35.0 | 30.0 | 371.3 | |
| M | 333 | 910.0 | 302.0 | 21.0 | 40.0 | 30.0 | 423.6 | |
| HEB1000 | AA | 222 | 970.0 | 300.0 | 16.0 | 21.0 | 30.0 | 282.2 |
| A | 272 | 0.0 | 300.0 | 16.5 | 31.0 | 30.0 | 346.8 | |
| B | 314 | 1000.0 | 300.0 | 19.0 | 36.0 | 30.0 | 400.0 | |
| M | 349 | 1008 | 302.0 | 21.0 | 40.0 | 30.0 | 444.2 | |
ENHKarfe Mai Siffa
Daraja: EN10034:1997 EN10163-3:2004
Bayani: HEA HEB da HEM
Daidaitacce: EN
SIFFOFI
1. Kyakkyawan Kayan Injiniya
Ƙarfin Juriyar Lanƙwasa: Faɗin flanges masu kauri da faɗi tare da babban lokacin inertia (Ix) sun fi ƙarfin I-beams sosai (fiye da kashi 30%-50% a nauyin iri ɗaya).
Kyakkyawan Daidaito ga Matsi: Flanges ɗin suna daidai da yanar gizo, wanda ke haifar da babban matsin lamba na gida, wanda hakan ya sa suka dace da tallafin ginshiƙi.
Daidaitaccen Taurin Biaxial: Motsin inertia na X- da Y-axis suna kama da juna (misali, nau'in HM), wanda ke haifar da kyakkyawan juriya ga ƙarfin gefe.
2. Mai Sauƙi kuma Mai Tattali
Babban Rabon Ƙarfi da Nauyi: 15%-20% ya fi sauƙi fiye da na yau da kullun na I-beams don ƙarfin ɗaukar kaya iri ɗaya (rage nauyin gini da farashin tushe).
Tanadin Kayan Aiki: Ingantaccen aiki mai zurfi yana rage amfani da ƙarfe (misali, ga ginin masana'anta mai tsawon mita 30, katakon H yana amfani da ƙarfe ƙasa da kashi 40% idan aka kwatanta da katakon siminti).
3. Gine-gine Mai Sauƙi da Inganci
Sauƙin Bolting: Faɗin flange mai faɗi yana sauƙaƙa bolting mai ƙarfi.
Rage Walda: An riga an tsara kayan aikin da aka tsara a masana'anta, wanda hakan ke ba da damar haɗa kayan cikin sauri (yana rage lokacin gini da kashi 30%).
4. Bayanan Tsarin Giciye Mai Mahimmanci
Ma'aunin Ƙasa (GB/T 11263): HW (faɗin flange), HM (matsakaici flange), da HN (ƙanƙantar flange), masu girman da ya kama daga 100×100 zuwa 1000×300 mm.
Ma'aunin Amurka (ASTM A36): Jerin W (misali, W12×30) an yarda da shi a ko'ina.
DUBA KAYAYYAKI
Bukatun duba ƙarfe mai siffar H sun haɗa da waɗannan fannoni:
Lalacewar Fuskar
Ba a yarda ba:
Fashewa, tabo, ko naɗewa sama da zurfin 0.3mm;
ramukan tsatsa waɗanda ke shafar ƙarfi (zurfin da ya fi kashi 5% na kauri na bango);
Rage rufin zinc (don samfuran da ke jure tsatsa).
An yarda da ƙananan lahani:
Ƙira a cikin gida ≤ zurfin 0.2mm;
Yankin alamar ≤ 1cm²/m².
AIKIN KAYAN
Ana amfani da H-beams na waje a fannonin gini da injiniyanci, gami da amma ba'a iyakance ga waɗannan fannoni ba:
Injiniyan gine-gine, injiniyan gadoji, kera injina, gina jiragen ruwa, gina tsarin ƙarfe,
MAKUNKURI DA JIRGIN SAUYA
Marufi da jigilar H-beams na waje yawanci suna buƙatar bin waɗannan matakai:
Marufi: Karfe mai siffar H yawanci ana naɗe shi ne bisa ga buƙatun abokin ciniki don kare samansa daga lalacewa. Hanyoyin marufi na yau da kullun sun haɗa da marufi mara komai, marufi na katako, marufi na filastik, da sauransu. Lokacin marufi, ya zama dole a tabbatar da cewa saman ƙarfe mai siffar H bai yi karce ko ya lalace ba.
Lakabi: A nuna bayanan samfur a kan marufi, kamar samfuri, ƙayyadadden bayani, adadi, da sauransu, don sauƙaƙe ganowa da sarrafawa.
Lodawa: Lokacin lodawa da jigilar ƙarfe mai siffar H da aka naɗe, ya zama dole a tabbatar da cewa ba za a sami karo ko fitar da kaya ba yayin lodawa don guje wa lalacewar samfurin.
Sufuri: Zaɓi kayan aikin sufuri masu dacewa, kamar manyan motoci, jigilar jirgin ƙasa, da sauransu, sannan ka zaɓi hanyar sufuri mai dacewa bisa ga buƙatun abokin ciniki da nisan sufuri.
Saukewa: Bayan isa wurin da za a kai kayan, ana buƙatar a yi aikin sauke kayan a hankali domin guje wa lalacewar ƙarfe mai siffar H.
Ajiya: A adana ƙarfe mai siffar H a cikin busasshiyar ma'ajiyar ajiya don guje wa danshi ko wasu illoli.
Ƙarfin Kamfani
Tambayoyin da ake yawan yi akai-akai
1. Ta yaya zan iya samun ƙiyasin farashi daga gare ku?
Za ku iya barin mana saƙo, kuma za mu amsa kowane saƙo akan lokaci.
2. Za ku isar da kayan a kan lokaci?
Eh, mun yi alƙawarin samar da kayayyaki mafi inganci da kuma isar da su akan lokaci. Gaskiya ita ce ƙa'idar kamfaninmu.
3. Zan iya samun samfurori kafin oda?
Eh, ba shakka. Yawanci samfuranmu kyauta ne, za mu iya samar da su ta hanyar samfuranku ko zane-zanen fasaha.
4. Menene sharuɗɗan biyan kuɗin ku?
Lokacin biyan kuɗinmu na yau da kullun shine ajiya 30%, kuma sauran ya dogara da B/L. EXW, FOB, CFR, da CIF.
5. Shin kuna karɓar duba na ɓangare na uku?
Eh lallai mun yarda.
6. Ta yaya muke amincewa da kamfanin ku?
Mun ƙware a harkokin kasuwancin ƙarfe tsawon shekaru a matsayinmu na masu samar da zinare, hedikwatarmu tana lardin Tianjin, muna maraba da yin bincike ta kowace hanya, ta kowace hanya.










